งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยีของนักเรียน ครั้งที่ 68 ปีการศึกษา 2561
สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 11 (สหวิทยาเขตสุราษฎร์ธานี 2)
ระหว่าง วันที่ 10-12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

[ ทั้งหมด   10 ต.ค. 2561   11 ต.ค. 2561   12 ต.ค. 2561   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 10 ต.ค. 2561

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 272 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4203-4204 10 ต.ค. 2561 09.00-10.30 น.
2 650 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4306 10 ต.ค. 2561 09.00-10.30 น.
3 654 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4308 10 ต.ค. 2561 09.00-10.30 น.
4 652 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4301 10 ต.ค. 2561 09.00-10.30 น.
5 276 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 6301 เก็บตัวห้อง 6306-6307 10 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
6 658 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ กาพย์ยานี ๑๑ (๖ บท) ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 4303-4304 10 ต.ค. 2561 09.00 -10.00
7 686 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) ห้องประชุมอเนกประสงค์ (ริมน้ำ) 10 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 282 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 423 - 424 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
2 677 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) หอประชุมสมเด็จฯ 91 10 ต.ค. 2561 09.00-16.00
3 679 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) หอประชุมสมเด็จฯ 91 10 ต.ค. 2561 09.00-16.00
4 286 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง คอมฯ 411 10 ต.ค. 2561 09.00-16.00
5 288 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 5 ห้อง พอเพียง 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
6 289 การแข่งขันคิดเลขเร็ว ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 5 ห้อง พอเพียง 10 ต.ค. 2561 13.00-16.00
7 688 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง 412 - 414 10 ต.ค. 2561 09.00-16.00
8 690 การแข่งขันซูโดกุ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 426 - 427 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
9 691 การแข่งขันซูโดกุ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 426 - 427 10 ต.ค. 2561 13.00-16.00
10 726 การแข่งขันเวทคณิต ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง 415 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 290 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) แข่งตอบปัญหา (เช้า) อาคารสม เพชรวารี /แก้ปัญหา (บ่าย) อาคาร 4 ทวีวิทย์ ชั้น 2 ห้อง ห้อง 421 ทีมที่ 1-12 (สหฯ1), ห้อง 423 ทีมที่ 1-12 (สหฯ2), ห้อง 428 ทีมที่ 1-12 (สหฯ3) 10 ต.ค. 2561 09.00
2 292 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาาร 5 วรรณทัศน์ ห้องเรียน EP ชั้น 2 ห้อง 522, 523, 524 10 ต.ค. 2561 09.00
3 294 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาาร 5 วรรณทัศน์ ห้องเรียน EP ชั้น 2 ห้อง 526, 527, 528 10 ต.ค. 2561 09.00
4 296 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) เวทีที่ 1 หอประชุม 100 ปี ครูลำยอง ,เวทีที่ 2 ห้องศูนย์เพื่อนใจวัยรุ่น 10 ต.ค. 2561 09.00
5 298 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาาร 5 วรรณทัศน์ ห้องเรียน EP ชั้น 1 ห้อง 514, 515 ,516 10 ต.ค. 2561 09.00
6 663 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทสามมิติ (3D) ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคารพลานามัย (โรงยิม) 10 ต.ค. 2561 09.00
7 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา 2 อาคารพลานามัย (โรงยิม)/สนามฟุตบอล 10 ต.ค. 2561
11 ต.ค. 2561
08.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 724 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง ประชุมรวมใจรักษ์พุนพิน 10 ต.ค. 2561 09.00–11.00
2 725 การแข่งขันตอบปัญหาสุขศึกษาและพลศึกษา ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 6 ชั้น 1 ห้อง ประชุมรวมใจรักษ์พุนพิน 10 ต.ค. 2561 13.00–15.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 043 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 332,333 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
2 045 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 4 ชั้น 3,4 ห้อง 336,346 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
3 629 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 334,335 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
4 049 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 344,345 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
5 052 การแข่งขันสร้างสรรค์ภาพด้วยการปะติด ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 1 ห้อง 312,313 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
6 054 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 342,343 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 116 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
2 117 การแข่งขันเดี่ยวระนาดเอก ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
3 065 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
4 066 การแข่งขันเดี่ยวระนาดทุ้ม ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
5 067 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
6 068 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงใหญ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
7 069 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
8 070 การแข่งขันเดี่ยวฆ้องวงเล็ก ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
9 071 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
10 072 การแข่งขันเดี่ยวซอด้วง ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
11 087 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
12 088 การแข่งขันเดี่ยวซออู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
13 094 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
14 095 การแข่งขันเดี่ยวจะเข้ ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
15 098 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
16 099 การแข่งขันเดี่ยวขิม 7 หย่อง ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
17 138 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
18 140 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
19 156 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 2 ห้อง 621 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
20 158 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 2 ห้อง 621 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
21 611 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 2 ห้อง 624 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
22 613 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 2 ห้อง 624 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
23 160 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 7 (ห้องกัลปพฤกษ์) ห้อง ห้องโถง 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
24 270 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 7 (ห้องกัลปพฤกษ์) ห้อง ห้องโถง 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 260 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 1 ห้อง หอประชุม 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
2 263 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 2 ห้อง โรงอาหาร 10 ต.ค. 2561 14.00-17.00
3 265 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 2 ห้อง โรงอาหาร 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
4 266 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 1 ห้อง หอประชุม 10 ต.ค. 2561 13.00-17.00
5 268 การแข่งขันการแสดงตลก ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 2 ห้อง โรงอาหาร 10 ต.ค. 2561 13.00-14.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 693 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 4 ห้อง 5411 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
2 694 การแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ (Impromptu Speech) ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 4 ห้อง 5410 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
3 697 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 4 ห้อง 549 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
4 698 การแข่งขันเล่านิทาน (Story Telling) ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 4 ห้อง 548 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
5 699 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารภราดร ชั้น 4 ห้อง 343 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
6 700 การแข่งขัน Multi Skills Competition ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารภราดร ชั้น 4 ห้อง 344 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
7 701 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 3 ห้อง โสตทัศนศึกษา 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
8 702 การแข่งขันละครสั้นภาษาอังกฤษ (Skit) ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมบวรศิลป์ 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
9 705 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 5511 10 ต.ค. 2561 09.00 - 10.00
10 706 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 5511 10 ต.ค. 2561 10.00 - 11.00
11 708 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 5510 10 ต.ค. 2561 09.00 - 10.00
12 718 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 5511 10 ต.ค. 2561 12.00 - 13.00
13 719 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 5510 10 ต.ค. 2561 13.00 - 16.00
14 714 การแข่งขันละครสั้นภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 5511 10 ต.ค. 2561 13.00 - 14.00
15 715 การแข่งขันละครสั้นภาษาฝรั่งเศส ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 5510 10 ต.ค. 2561 10.30 - 12.00
16 711 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาญี่ปุ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 5511 10 ต.ค. 2561 14.00 - 16.00
17 721 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 555 - 556 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
18 722 การแข่งขันต่อศัพท์ภาษาอังกฤษ (ครอสเวิร์ด) ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 5 ห้อง 557 - 558 10 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 199 การแข่งขันกิจกรรมสภานักเรียน ม.1-ม.6 โรงเรียนบ้านนาสาร (ศูนย์กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน) ห้องประชุมสัตตบุษย์ 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
2 202 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนาสาร (ศูนย์กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน) อาคารสัตตบรรณ ชั้น 2 ห้อง 213,214,215 10 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 602 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) ลานจอดรถ 2 10 ต.ค. 2561 09.00-13.00
2 603 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) อาคารยางนา 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
3 604 การแข่งขันประดิษฐ์กระทงดอกไม้ธูปเทียนแพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) อาคาร 5 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
4 605 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) ลานจอดรถ 1 10 ต.ค. 2561 13.00-16.00
5 606 การแข่งขันการจัดสวนถาดแบบชื้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) อาคารโดม 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
6 607 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) ลานจอดรถ 1 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
7 623 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) หอประชุม 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
8 609 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) หอประชุม 10 ต.ค. 2561 09.00-12.00
9 610 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.1-ม.3 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) อาคาร 5 10 ต.ค. 2561 13.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 148 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาเซียน 10 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-09.30
2 615 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาเซียน 10 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 2 - 2
09.30-10.00
3 152 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาเซียน 10 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 3 - 3
10.00-10.30
4 154 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาเซียน 10 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 4 - 4
10.00-10.30
5 648 การแข่งขันการเล่านิทาน ประเภทนักเรียนออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 1 ห้อง ห้องอาเซียน 10 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 5 - 5
11.00-11.30
6 186 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 10 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-15.00
7 187 การแข่งขันการจัดทำหนังสือเล่มเล็ก ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 1 ห้อง ห้องสมุด 10 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-15.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2018 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]