งานมหกรรมความสามารถทางศิลปหัตถกรรม วิชาการ และเทคโนโลยีของนักเรียน ครั้งที่ 68 ปีการศึกษา 2561
สังกัดเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา เขต 11 (สหวิทยาเขตสุราษฎร์ธานี 2)
ระหว่าง วันที่ 10-12 เดือน ตุลาคม พ.ศ. 2561

[ ทั้งหมด   10 ต.ค. 2561   11 ต.ค. 2561   12 ต.ค. 2561   ]

สรุปรายการแข่งขันวันที่ 11 ต.ค. 2561

หมวดหมู่ : ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 273 การแข่งขันคัดลายมือสื่อภาษาไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4203-4204 11 ต.ค. 2561 09.00-10.30 น.
2 651 การแข่งขันวรรณกรรมพิจารณ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4306 11 ต.ค. 2561 09.00-10.30 น.
3 655 การแข่งขันพินิจวรรณคดี ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4308 11 ต.ค. 2561 09.00-10.30 น.
4 653 การแข่งขันเรียงร้อยถ้อยความ(การเขียนเรียงความ) ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 4301 11 ต.ค. 2561 09.00-10.30 น.
5 277 การแข่งขันการท่องอาขยานทำนองเสนาะ ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 6 ชั้น 3 ห้อง 6301 เก็บตัวห้อง 6306-6307 11 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป
6 657 การแข่งขันกวีเยาวชนคนรุ่นใหม่ โคลงสี่สุภาพ ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) อาคาร 4 ชั้น 3 ห้อง 4303-4304 11 ต.ค. 2561 09.00 -10.00
7 687 การแข่งขันต่อคำศัพท์ภาษาไทย (คำคมเดิม) ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) ห้องประชุมอเนกประสงค์ (ริมน้ำ) 11 ต.ค. 2561 09.00 เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คณิตศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 283 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 2 ห้อง 423 - 424 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
2 678 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทสร้างทฤษฎีหรือคำอธิบายทางคณิตศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) หอประชุมสมเด็จฯ 91 11 ต.ค. 2561 09.00-16.00
3 680 การประกวดโครงงานคณิตศาสตร์ ประเภทบูรณาการความรู้ในคณิตศาสตร์ไปประยุกต์ใช้ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) หอประชุมสมเด็จฯ 91 11 ต.ค. 2561 09.00-16.00
4 287 การแข่งขันสร้างสรรค์ผลงานคณิตศาสตร์โดยใช้โปรแกรม GSP ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง คอมฯ 411 11 ต.ค. 2561 09.00-16.00
5 689 การแข่งขันต่อสมการคณิตศาสตร์ (เอแม็ท) ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี 2 (ศูนย์คณิตศาสตร์) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง 412 - 414 11 ต.ค. 2561 09.00-16.00

หมวดหมู่ : วิทยาศาสตร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 291 การแข่งขันอัจฉริยภาพทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) แข่งตอบปัญหา (เช้า) อาคารสม เพชรวารี /แก้ปัญหา (บ่าย) อาคาร 4 ทวีวิทย์ ชั้น 2 ห้อง ห้อง 421 ทีมที่ 1-12 (สหฯ1), ห้อง 423 ทีมที่ 1-12 (สหฯ2), ห้อง 428 ทีมที่ 1-12 (สหฯ3) 11 ต.ค. 2561 09.00
2 293 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภททดลอง ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาาร 5 วรรณทัศน์ ห้องเรียน EP ชั้น 2 ห้อง 522, 523, 524 11 ต.ค. 2561 09.00
3 295 การประกวดโครงงานวิทยาศาสตร์ ประเภทสิ่งประดิษฐ์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาาร 5 วรรณทัศน์ ห้องเรียน EP ชั้น 2 ห้อง 526, 527, 528 11 ต.ค. 2561 09.00
4 297 การแข่งขันการแสดงทางวิทยาศาสตร์ (Science Show) ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) เวทีที่ 1 หอประชุม 100 ปี ครูลำยอง ,เวทีที่ 2 ห้องศูนย์เพื่อนใจวัยรุ่น 11 ต.ค. 2561 09.00
5 299 การประกวดผลงานสิ่งประดิษฐ์ทางวิทยาศาสตร์ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาาร 5 วรรณทัศน์ ห้องเรียน EP ชั้น 1 ห้อง 514, 515 ,516 11 ต.ค. 2561 09.00
6 662 การแข่งขันเครื่องบินพลังยาง ประเภทบินนาน ปล่อยอิสระ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคารพลานามัย (โรงยิม) 11 ต.ค. 2561 09.00
7 664 การแข่งขันอากาศยานบังคับด้วยวิทยุ ประเภทบินบรรทุกสัมภาระ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา 2 อาคารพลานามัย (โรงยิม)/สนามฟุตบอล 10 ต.ค. 2561
11 ต.ค. 2561
08.00

หมวดหมู่ : สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 300 การประกวดเพลงคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561 09.00
2 302 การประกวดโครงงานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) อาคารสุณี ฉัตราภรณ์ ชั้น 1 ห้อง สมุด 11 ต.ค. 2561 09.00
3 304 การประกวดภาพยนตร์สั้น ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) อาคารสุณี ฉัตราภรณ์ ชั้น 2 ห้อง 124 11 ต.ค. 2561 09.00
4 305 การประกวดละครคุณธรรม ม.1-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) อาคารธงธน สิทธิคุณ 11 ต.ค. 2561 13.00
5 306 การประกวดละครประวัติศาสตร์ ม.1-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) อาคารธงธน สิทธิคุณ 11 ต.ค. 2561 09.00
6 307 การประกวดเล่านิทานคุณธรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) อาคารวาตะศิริกุล 11 ต.ค. 2561 09.00
7 309 การประกวดมารยาทไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) อาคารกำธร เศรษฐภักดี ชั้น 1 ห้อง To Be Number One 11 ต.ค. 2561 09.00

หมวดหมู่ : สุขศึกษา และพลศึกษา

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 645 การแข่งขันแอโรบิก ม.1-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) โดมโชคตาปี 11 ต.ค. 2561 09.00–12.00
2 646 การแข่งขันคีตะมวยไทย ม.1-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) โดมโชคตาปี 11 ต.ค. 2561 13.00–14.30
3 647 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.1-ม.3 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) โดมโชคตาปี 11 ต.ค. 2561 14.30–15.00
4 723 การแข่งขันทักษะพื้นฐานด้านกีฬา(มวยสากลสมัครเล่น) ม.4-ม.6 โรงเรียนพุนพินพิทยาคม (ศูนย์ภาษาไทยและสุขศึกษาฯ) โดมโชคตาปี 11 ต.ค. 2561 15.00–15.30

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ทัศนศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 044 การแข่งขัน "ศิลป์สร้างสรรค์" ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 332,333 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
2 046 การแข่งขันวาดภาพระบายสี ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 4 ชั้น 3,4 ห้อง 336,346 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
3 048 การแข่งขันเขียนภาพไทยประเพณี ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 3 ห้อง 334,335 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
4 050 การแข่งขันเขียนภาพจิตรกรรมไทยสีเอกรงค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 344,345 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
5 055 การแข่งขันวาดภาพลายเส้น (Drawing) ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 3 ชั้น 4 ห้อง 342,343 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
6 057 การแข่งขันประติมากรรม ม.1-ม.3 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ใต้อาคาร 4 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
7 058 การแข่งขันประติมากรรม ม.4-ม.6 โรงเรียนมัธยมพัชรกิติยาภา 3 สุราษฎร์ธานี (ศูนย์ทัศนศิลป์) อาคาร 4 ชั้น 1 ห้อง ใต้อาคาร 4 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00

หมวดหมู่ : ศิลปะ-ดนตรี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 105 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
2 106 การแข่งขันเดี่ยวขลุ่ยเพียงออ ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
3 109 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.1-ม.3 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
4 110 การแข่งขันการขับร้องเพลงไทย ม.4-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
5 120 การแข่งขันวงเครื่องสายวงเล็ก ม.1-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
6 124 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้นวมผสมเครื่องสายเครื่องเดี่ยว ม.1-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) โรงเรียนเมืองสราษฎร์ธานี ห้อง 431 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
7 128 การแข่งขันวงปี่พาทย์ไม้แข็งเครื่องคู่ ม.1-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
8 129 การแข่งขันวงอังกะลุง ม.1-ม.6 โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี (ศูนย์ดนตรีไทย และสังคมศึกษา) หอประชุม โรงเรียนเมืองสุราษฎร์ธานี 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
9 139 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
10 141 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 1 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
11 157 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 2 ห้อง 621 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
12 159 การแข่งขันขับร้องเพลงไทยลูกกรุง ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 2 ห้อง 621 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
13 612 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 2 ห้อง 624 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
14 614 การแข่งขันขับร้องเพลงสากล ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 6 (อาคารเชิดวัฒนา) ชั้น 2 ห้อง 624 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
15 161 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทชาย ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 7 (ห้องกัลปพฤกษ์) ห้อง ห้องโถง 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
16 271 การแข่งขันขับร้องเพลงพระราชนิพนธ์ ประเภทหญิง ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์ธานี (ศูนย์วิทยาศาสตร์ และดนตรีสากล) อาคาร 7 (ห้องกัลปพฤกษ์) ห้อง ห้องโถง 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : ศิลปะ-นาฏศิลป์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 261 การแข่งขันรำวงมาตรฐาน ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 1 ห้อง หอประชุม 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
2 262 การแข่งขันระบำมาตรฐาน ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 2 ห้อง โรงอาหาร 11 ต.ค. 2561 14.00-17.00
3 264 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยอนุรักษ์ ม.1-ม.3 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 2 ห้อง โรงอาหาร 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
4 267 การแข่งขันนาฏศิลป์ไทยสร้างสรรค์ ม.4-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 2 ห้อง โรงอาหาร 11 ต.ค. 2561 14.00-17.00
5 269 การแข่งขันการแสดงมายากล ม.1-ม.6 โรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ สุราษฎร์ธานี (ศูนย์นาฏศิลป์) เวที 1 ห้อง หอประชุม 11 ต.ค. 2561 11.00-12.00

หมวดหมู่ : ภาษาต่างประเทศ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 703 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 4 ห้อง 5411 11 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
2 704 การแข่งขันพูดเพื่ออาชีพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 4 ห้อง 549 11 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
3 717 การแข่งขันเล่าเรื่องจากภาพภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 4 ห้อง 548 11 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
4 713 การแข่งขันละครสั้นภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารบวรศิลป์ ชั้น 3 ห้อง หอประชุมบวรศิลป์ 11 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00
5 710 การแข่งขันเขียนเรียงความภาษาจีน ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงวิทย์ ชั้น 4 ห้อง 5410 11 ต.ค. 2561 09.00 - 16.00

หมวดหมู่ : กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 191 การแข่งขันการจัดการค่ายพักแรม ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนาสาร (ศูนย์กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน) ริมคลองฉวาง 11 ต.ค. 2561 12.00-15.00
2 192 การแข่งขันการสร้างอุปกรณ์เพื่อให้บริการ ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านนาสาร (ศูนย์กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน) ริมคลองฉวาง 11 ต.ค. 2561 09.00-10.15
3 203 การแข่งขันกิจกรรมนักเรียนเพื่อนที่ปรึกษา (Youth Counselor: YC) ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านนาสาร (ศูนย์กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน) อาคารสัตตบรรณ ชั้น 2 ห้อง 213,214,215 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
4 625 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.1-ม.3 โรงเรียนบ้านนาสาร (ศูนย์กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน) ห้องประชุมสัตตบุษย์ 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป
5 626 การประกวดยุวบรรณารักษ์ส่งเสริมการอ่าน ม.4-ม.6 โรงเรียนบ้านนาสาร (ศูนย์กิจกรรมพัฒนาผู้เรียน) ห้องประชุมลินจง 11 ต.ค. 2561 09.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : คอมพิวเตอร์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 080 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนเรื่องสั้น (Comic Strip) ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารทีปังกรรัศมีโชติ ชั้น 2 ห้อง COMPUTE 9 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
2 040 การแข่งขันการสร้างการ์ตูนแอนิเมชั่น (2D Animation) ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ชั้น 3 ห้อง SCI 0305 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
3 053 การแข่งขันการออกแบบสิ่งของเครื่องใช้ด้วยโปรแกรมคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารทีปังกรรัศมีโชติ ชั้น 2 ห้อง COMPUTE 8 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
4 063 การแข่งขันการสร้างเกมสร้างสรรค์จากคอมพิวเตอร์ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี ชั้น 3 ห้อง SCI 0306 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
5 114 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Text Editor ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารทีปังกรรัศมีโชติ ชั้น 2 ห้อง COMPUTE 10 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
6 104 การแข่งขันการสร้าง Webpage ประเภท Web Editor ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารทีปังกรรัศมีโชติ ชั้น 2 ห้อง LAB1 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
7 125 การประกวดโครงงานคอมพิวเตอร์ประเภทซอฟต์แวร์ ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารทีปังกรรัศมีโชติ ชั้น 1 ห้อง โถง 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : หุ่นยนต์

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 163 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับพื้นฐาน ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารเนเซียม คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
2 684 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับกลาง ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารเนเซียม คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
3 682 การแข่งขันหุ่นยนต์ระดับสูง ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารเนเซียม คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป
4 627 การแข่งขันหุ่นยนต์ผสม ม.1-ม.3 มหาวิทยาลัยราชภัฏสุราษฎร์ธานี (ศูนย์คอมพิวเตอร์ และหุ่นยนต์) อาคารเนเซียม คณะวิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี 11 ต.ค. 2561 08.00 น. เป็นต้นไป

หมวดหมู่ : การงานอาชีพ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 039 การแข่งขันประดิษฐ์ของใช้จากวัสดุธรรมชาติในท้องถิ่น ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) ลานจอดรถ 2 11 ต.ค. 2561 09.00-13.00
2 062 การแข่งขันจักสานไม้ไผ่ ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) อาคารยางนา 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
3 056 การแข่งขันประดิษฐ์บายศรีสู่ขวัญ ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) อาคาร 5 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
4 079 การประกวดโครงงานอาชีพ ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) ลานจอดรถ 1 11 ต.ค. 2561 13.00-16.00
5 084 การแข่งขันการจัดสวนแก้ว ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) อาคารโดม 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
6 100 การประกวดแปรรูปอาหาร ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) ลานจอดรถ 1 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
7 624 การแข่งขันทำอาหาร น้ำพริก ผักสด เครื่องเคียง ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) หอประชุม 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
8 115 การแข่งขันทำอาหารคาวหวานเพื่อสุขภาพ ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) หอประชุม 11 ต.ค. 2561 09.00-12.00
9 123 การแข่งขันการแกะสลักผักผลไม้ ม.4-ม.6 โรงเรียนเวียงสระ (ศูนย์การงานอาชีพ) อาคาร 5 11 ต.ค. 2561 13.00-16.00

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ภาษาไทย

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา

หมวดหมู่ : เรียนรวม - ศิลปะ

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 238 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการได้ยิน ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารไมตรี ชั้น 1 ห้อง 215 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
2 021 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารไมตรี ชั้น 1 ห้อง 215 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
3 025 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารไมตรี ชั้น 1 ห้อง 215 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
4 027 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารไมตรี ชั้น 1 ห้อง 214 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
5 029 การแข่งขันการวาดภาพระบายสี ประเภทออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารไมตรี ชั้น 1 ห้อง 215 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
6 051 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-09.30
7 059 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 2 - 2
09.30-10.00
8 075 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 3 - 3
10.00-10.30
9 078 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 4 - 4
10.30-11.00
10 081 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.1-ม.3 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 5 - 5
11.00-11.30
11 082 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเห็น ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
13.00-13.30
12 083 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 2 - 2
13.30-14.00
13 085 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 3 - 3
14.00-14.30
14 086 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 4 - 4
14.30-15.00
15 093 การประกวดการขับร้องเพลงไทยลูกทุ่ง ประเภทบกพร่องออทิสติก ม.4-ม.6 โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง ห้องโสตทัศนศึกษา 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 5 - 5
15.00-15.30

หมวดหมู่ : เรียนรวม - การงานอาชีพและเทคโนโลยี

ที่ ID รายการแข่งขัน สถานที่ วันที่ เวลา
1 209 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางสติปัญญา ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง 535 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
2 212 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางร่างกายฯ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง 535 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00
3 213 การแข่งขันการวาดภาพด้วยโปรแกรม Paint ประเภทบกพร่องทางการเรียนรู้ ไม่กำหนดช่วงชั้น โรงเรียนสุราษฎร์พิทยา (ศูนย์ภาษาต่างประเทศ และเรียนร่วม) อาคารธำรงค์วิทย์ ชั้น 3 ห้อง 535 11 ต.ค. 2561
ลำดับที่ 1 - 1
09.00-12.00

ติดต่อผู้ดูแลระบบ
ทีมพัฒนาระบบบริหารการจัดการสารสนเทศการแข่งขันงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน Sillapa.net
Copyright © 2012-2018 Sillapa.net All rights reserved. [ทีมพัฒนา] [กลับหน้าหลัก] [กลับ]